โดยมี นายสำราญ วังบุญคง ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพสิงหนคร (รัตน์ ประธานราษฎร์นิกร) เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันทักษะวิชาชีพฯ นางกัลยา ราชเล็ก เป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมพิธีเปิดฯ
นายประพัทธ์ รัตนอรุณ รองเลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา เดินทางให้กำลังใจในการแข่งขัน แก่นักศึกษา และคณะดำเนินงาน![♦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/2666.png)
ณ วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง จังหวัดพัทลุง